Uwargidan Gwamnan Jihar Zamfara State, Hajiya Huriyya Dauda Lawal, ta yaba wa Hajiya Binta Lawal Barau Bungudu, matar Kwamishinan Ayyuka da Ababen More Rayuwa, bisa...
Jami’ar Bayero da ke Kano (BUK) ta musanta zarge-zargen cin hanci da aka yi wa tsohon Shugaban Sashen kula da Harkokin Ɗalibai, Farfesa Shamsuddeen Umar, tana...
Hukumar Inshorar Ajiya ta Nijeriya (NDIC) ta bayyana cewa fiye da kashi 80 na masu ajiya a bankunan kasuwanci da aka rufe a Nijeriya sun karɓi...
Gwamnatin Tarayya ta fara rabon kayan abinci da na gina jiki ga dubban marasa galihu da kuma masu larurar nakasa a Jihar Kebbi. Ministan Kasa a...
Gwamnan Jihar Zamfara, Dauda Lawal, ya sake jaddada ƙudurin gwamnatinsa na samar da ci gaba mai ganuwa tare da dawo da amincewar jama’a ga harkokin mulki...
Kwamitin Majalisar Dattawa kan Kuɗi ya dakatar da ci gaba da nazarin kasafin kuɗin shekarar 2026 na Ofishin Babban Akanta na Tarayya. A yayin zaman kare...
Hukumar Abinci ta Majalisar Ɗinkin Duniya (WFP), tare da haɗin gwiwar Gidauniyar Mastercard, kuma Self Help Africa ke aiwatarwa, sun ƙaddamar da cibiyar busar da...
Jam’iyyar APC reshen Jihar Zamfara ta bayyana damuwarta kan zargin ci gaba da cirewa da lalata allunan talla da ke ɗauke da hoton Shugaban Ƙasar Tarayyar...
Cibiyar Ilimin ’Ya’ya Mata ta yi kira ga iyaye, shugabannin gargajiya da na addini da su ci gaba da bayar da goyon baya wajen inganta ilimin...
An fara bikin Kamun Kifi da Al’adu na Ƙasa da Ƙasa na Argungu na shekarar bana tare da jerin ayyuka daban-daban da suka haɗa da...
Hukumar Karɓar Ƙorafe-ƙorafen Jama’a ta gabatar da kimanin naira biliyan ɗari da tara (₦109bn) a matsayin shirin kasafin kuɗinta na shekarar 2026. Shugaban hukumar, Bashir Abubakar,...
Gwamnan Jihar Kwara, AbdulRahman AbdulRazaq, ya bayyana matuƙar baƙin cikinsa kan rasuwar wani jami’in gandun daji, Omotosho Olawuyi Samuel, wanda ya rasa ransa yayin artabu da...
An yi kira ga gwamnatoci a dukkan matakai da su ƙarfafa tsaron kan iyaka ta hanyar bunƙasa arziki na bai ɗaya a tsakanin mazauna al’ummomin da...
An shawarci Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu da ya kafa cikakken sansanin soja a Ƙaramar Hukumar Agwara ta Jihar Neja, wanda zai haɗa da rundunar sojoji...
Gwamnatin Jihar Zamfara ta amince da fara biyan bashin garatuti da ake bi wa tsofaffin ma’aikatan gwamnati da suka yi ritaya, wanda ya shafi zangon daga...