Labarai
Majalisar Dokokin Jihar Kano ta Shiga Jimami Sakamakon Rasuwar ‘Yan Majalisar 2 a Awa Guda
Majalisar Dokokin Jihar Kano ta shiga jimami mai tsanani sakamakon rasuwar ’yan majalisar su biyu Honarabul Sarki Aliyu Daneji da Honarabul Aminu Sa’adu Ungogo, waɗanda suka rasu a ranar Laraba, da tazarar awa ɗaya kacal.
An ruwaito cewa Honarabul Daneji, wanda ke wakiltar Mazabar Kano Municipal a Majalisar Dokokin Jihar Kano, ya rasu ne kimanin awa ɗaya bayan rasuwar abokin aikinsa, Honarabul Aminu Sa’adu Ungogo.
Darakta Janar na Yaɗa Labarai da Hulɗa da Jama’a na Gidan Gwamnatin Kano, Sanusi Dawakin Tofa ne ya tabbatar da rasuwar Daneji cikin wata sanarwa da ya fitar a ranar Laraba.
Tun da farko dai, Majalisar ta yi babban rashi na Aminu Sa’adu Ungogo, ɗan majalisar da ke wakiltar Mazabar Ƙaramar Hukumar Ungogo kuma Shugaban Kwamitin Kasafin Kuɗi na Majalisar.
Ungogo, mamba ne na jam’iyyar NNPP kuma rahotanni sun nuna cewa ya rasu ne bayan gajeriyar jinya.
Majiyoyi daga cikin Majalisar sun bayyana cewa marigayi Ungogo ya halarci Majalisar Dokokin Jihar Kano a ranar da ya rasu, inda ya shiga taron kwamitinsa, lamarin da ya ƙara girgiza abokan aikinsa da ma’aikatan Majalisar.
Rasuwar ’yan majalisar biyu a kusan lokaci guda ta jefa Majalisar cikin alhini tare da girgiza harkokin siyasa a faɗin Jihar Kano.
’Yan majalisa, shugabannin jam’iyyu, jami’an gwamnati da al’ummar mazabunsu na ci gaba da bayyana alhini da kaɗuwa kan wannan lamari, suna bayyana rasuwar a matsayin babban koma baya ga ayyukan Majalisar Dokokin jihar.
-
Ilimi7 days agoFarfesa Gumel Ya Fitar da Sabon Tsari da Zai Daga Martabar FUD
-
Labarai3 days agoHukumar Raya Kogin Benuwe Ta Bullo da Sabuwar Fasahar Kare Hanyar Ban-ruwa a Tafkin Geriyo
-
Ilimi3 days agoAn Gudanar da Liyafar Taya Murna ga Sabon Shugaban Jami’ar Tarayya Dutse
-
Labarai5 days agoGwamnatin Tarayya ta Bada Tallafin Kayayyakin Aiki Gona ga Ƙananan Manoma a Jigawa
-
Labarai6 days agoAn Fara Bikin Kamun Kifi da Al’adu na Ƙasa da Ƙasa na Argungu na Bana
-
Labarai4 days agoGwamnatin Jigawa ta Amince da Shirin Ciyarwar Watan Ramadan na Bana
-
Labarai6 days agoHukumar Alhazai ta Jihar Jigawa ta Ja Hankalin Maniyyata Game da Muhimmancin Halartar Taron Bita
-
Labarai6 days agoJigawa: Hukumar Alhazai ta Bai wa Amirul Hajji Tabbacin Cikakken Goyon Baya
